Asus Zenfone 2 ได้รับรางวัล iF Design Award การันตีว่าออกแบบได้ดีจริงๆ นะ

อีกไม่กี่วัน Asus Zenfone 2 ก็จะวางขายที่ไต้หวันแล้วนะครับ (Asus Zenfone 2 วางขายครั้งแรก วันที่ 9 มีนาคม 2015) แต่ข่าวที่เราจะนำมาเล่าให้ฟังในวันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับสเปค หรือราคาของ Asus Zenfone 2 หรอกครับ แต่จะแวะมาบอกว่า Asus Zenfone 2 เนี่ย เค้ามีรางวัลการันตีด้วยนะ!!

โดยรางวัลที่ Asus Zenfone 2 ได้รับนั้นเป็นรางวัล iF Design Award 2015 หรือรางวัลชนะเลิศสาขาการออกแบบอุปกรณ์โทรศัพท์ยอดเยี่ยมประจำปี 2015 โดยเหตุผลที่ Asus Zenfone 2 ได้รับนั้นก็เพราะว่า Asus Zenfone 2 เนี่ยเป็นการการผสมผสานระหว่างนวัตกรรมเทคโนโลยี ความเข้าใจด้านสรีรศาสตร์และความสามารถลูกเล่นการใช้งาน

โอ้โห!! มันจะอะไรขนาดนั้นนนน ผมนี่อยากเล่นเลย แต่ยังไงก็อดใจรอกันไปก่อนนะครับ เห็นว่า Asus Zenfone 2 จะวางขายในประเทศไทยช่วงเดือนเมษายนที่จะถึงนี้แหละ อีกแค่เดือนเดียวเองงง

ที่มา Specphone

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่