สอบถามการใช้ Tokyo subway pass ค่ะ

จะนั่ง subway จาก shinjuku ไป ueno เพราะซื้อ Tokyo subway pass มา
ทำไมใน hyperdia ถึงขึ้นแต่สาย JR คะ ต้องทำอย่างไรให้เห็นข้อมูลสาย subway คะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะหัวใจ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
Oedo Line ที่ชินจูกุ จะมีความซับซ้อนชวนงงนิดหน่อยนะครับ
ที่อยู่ใต้สถานี JR เป็น Subway Shinjuku Station (E27)
หากจะไป Ueno Okachimachi (E09) แบบลงนั่งไปได้เลย--จะอ้อมไปทาง ตอ.ไกลพอควร
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
หากนั่งไปทาง Tochomae (E28)...ลงแล้วเดินขึ้น-ลง..สลับไปชานชลาอีกฝั่งของ E28
ทิศนี้จะไปทาง E01-E09 ใกล้กว่ามากครับ

การเดินไปหาสถานี Shinjuku Nishikuchi (E01) เลยก็ไม่ยากครับ
ไม่ทราบจะมีทางเดินใต้ดินไปจากตึกสถานีใหญ่ หรือชวนงงแค่ไหนนะครับ
ทางขึ้น-ลงบนดิน บางช่องลง จะอยู่ด้านทิศเหนือของฝั่งตะวันตก แนวชิดกับตึกสถานี JR Shinjuku
เดินออก ตต.--ขวาขึ้นไปทาง Odakyu,Odakyu HalC...มีทางขึ้น-ลง E01 ทั้ง 2 ฝั่ง
ผมใช้ทางขึ้น-ลง D3 บ่อยๆ ไม่ต้องข้ามทางม้าลายจากฝั่งสถานี JR
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ที่สถานี Ueno Okachimachi (Oedo) จะเป็นสถานีร่วมกับ Ueno Hirokoji (Metro)
ออกจาก ticket gate ดู Exit guide Map
ทางขึ้นต่างๆของ E09 จะมีตัว A กำกับหมายเลข
เช่น A7---ขึ้นไปที่ปลายตรอก Ameyoko ข้างทางรถไฟ...เดินตรงไปสุดตรอกอีกด้านก็ออกฝั่งตรงข้าม JR Ueno
A8 (เดินไกลนิดระดับ 200 กว่าเมตร) --ขึ้นใกล้ไฟแดงที่มีทางด่วน---แทยงมุมของทางขึ้น คือ ตึกม่วง
ส่วนทางขึ้นของ Metro เป็นตัวเลขอย่างเดียว
และมีทางเดินใต้ดิน-ใต้ถนนสายหลัก...ไปเลือกขึ้นได้หลายจุด เช่น Keisei Ueno Station,Ueno Park และ Ueno Station
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่