+++ 9 เดือนกับการเดินทางถ่ายรูปของผม +++

อมยิ้ม17สวัสดีชาวพันทิปทุกท่านครับอมยิ้ม17

กระทู้นี้เป็นการนำเสนอและแบ่งปันรูปถ่ายด้วยกล้อง dslr ของผมครับ ซึ่งเริ่มถ่ายวันที่ 1 มิ.ย 2557 จนถึงวันที่ 28 ก.พ 2558 ใช้บอดี้ทั้งหมด 3 ตัว เลนส์ 9 ตัว ถ่ายมาทั้งหมด 23900 รูป รวมทั้งสิ้น 8 ประเทศ และ 10 จังหวัดในประเทศไทย คัดมาทั้งสิ้น 42 ใบ ซึ่งผมไม่สามารถบอกได้เต็มปากว่ามันเป็นรูปที่สวยงาม แต่ตั้งใจจะแสดงถึงมุมมองและประสบการณ์ที่ได้จากการถ่ายภาพว่ามันมีอะไรมากกว่าแค่การกดชัดเตอร์ครับ...  

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

อมยิ้ม36อมยิ้ม36เชิญชมกันแบบสบายๆค่อยๆตามผมไปไม่ต้องเร่งรีบครับอมยิ้ม36อมยิ้ม36

หัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจ

ใบที่ 1 The dark cloud with twilight in the morning

ขณะกำลังถ่ายแสงเช้าในเมืองฟิลาเดลเฟียท่ามกลางลมหนาวๆที่พัดมาอย่างแรง เหลือบมองไปเห็นเมฆสีดำขนาดใหญ่อยู่เหนือหัว เลยแบ่งองค์ประกอบเป็นน้ำกับเมืองหนึ่งส่วน และท้องฟ้ากับเมฆดำอีกอย่างละส่วน โดยมีลำแสงอาทิตย์อ่อนๆฉายออกจากด้านหลังของเมือง

Nikon D800E
AF-S 24-70 F 2.8G
F 8.0 S 0.7 sec ISO 80
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่