ช่วยผมหน่อยครับ อยากรู้ชื่อการ์ตูนเก่าเรื่องนึง

ปัจจุบันผมอยู่ปี3 อายุ 21 ผมเคยจำได้ว่าเคยดูเรื่องนี้ตอนป.1 ป.2 ประมานนี้ครับ ทุกอย่างจึงเลือนลางมาก

เริ่มเลยนะครับ

เป็นการ์ตูนที่น่าจะฉายช่อง itv ในช่วงนั้นในรายการ ianime

เรื่องนี้นางเอกจะอยู่ในเรือเหาะลอยอยู่บนพื้นเตี้ยๆอะครับ ไม่สูงมาก อยู่ได้แค่คนเดียว รูปร่างเหมือนนก

พระเอกถ้าจำไม่ผิดจะใส่ชุดเกราะสีแดง(ไม่แน่ใจ) เรื่องนี้จะเป็นแนวต่อสู้ พอฆ่าสัตว์ประหลาดได้ก้จะได้การ์ดมาจากตัวนั้น

แล้วพอใช้การ์ดกับเรือเหาะที่ว่าแล้ว พรเอกก้จะมีพลังของสัตว์ประหลาดที่อยู่ในการ์ดอะครับ ผมไม่แน่ใจว่าต้องใช้การ์ดกับเรือเหาะรึเปล่า แต่ว่าถ้าใช้การ์ดแล้วพระเอกจะมีพลังนั้นๆครับ

ผมจำได้เท่านี้จริงๆ เป็นเรื่องที่ผมประทับใจมากในตอนเด็กแต่ไม่ได้ใส่ใจเพราะยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

ใครพอจะรู้รบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่