รบกวนท่านผู้รู้ว่าใช้ TrueWifi ตามห้างทำธุรกรรมทางการเงิน

ใช้ TrueWifi ตามห้างทำธุรกรรมทางการเงิน จะเสี่ยงไหมทำให้คนอื่นรู้รหัสของเราไม๊ครับ
เพราะเห็นข้อความข้างล่างนี้

Information sent over this network might be visible to others.

คำว่า Information sent over this network หมายถึง ข้อมูลเกี่ยวกับ Login TrueWifi หรือข้อมูลเกี่ยวกับ ธุรกรรมที่เราทำครับ
ขอบคุณมากครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ไม่ต้องกลัวหรอกครับ hack ยากครับผมแนะนำให้ จขกท ดังนี้ครับ
1.อุปกรณ์ที่ใช้ ถ้าเป็น pc ห้ามใช้ windows เถื่อน app เถื่อน, มือถือ ห้าม root หรือ jilbreak ห้ามลง app นอก store
2.ติดตั้งโปรแกรม antivirus
3.ไม่เข้า web หรือ link ที่ไม่รู้จัก หรือ คนอื่นส่งมา ถ้าไม่แน่ใจให้เอาไป ค้นที่ google ก่อน
4.เปลี่ยน password ที่เข้า web ธุรกรรมทางการเงิน ทุก 3 เดือน pass ไม่น้อยกว่า 8 ตัว มีเลขพิมเล็กพิมใหญ่และสัญลักษณ์ปน เช่น E*nter9&

ทำได้ตามนี้ปลอดภัยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่