ผมต้องเข้าใจอะไรคลาดเคลื่อนแน่เลย เปิด LTF ไม่เสียค่าธรรมเนียม แต่ RMF เสียค่าธรรมเนียมเหรอครับ KrungsriAsset เชิญจ้า

คือจะเสียก็ไม่ได้อะไรครับ เข้าใจว่ามีค่าจัดการ

ปีที่แล้ว ไปเปิดกองทุนแรก (LTF) ของชีวิต   แล้วก็ซื้อ LTF ครับ ที่กรุงศรี ก็ได้เล่มมา  แล้วก็ สมัคร ซื้อขาย  online ด้วย (@Access) ของ KrungsriAsset  วันแรกที่ไปเปิดเล่ม ซื้อ LTF ครับ ก็ไม่ได้เสียค่าอะไร    พอสอง สามเดือนต่อมา ก็ซื้ออีก แต่ซื้อ ออนไลน์ ซื้อเองครับ LTF ตัวเดิมเลย  (KFLTFDIV) ก็ไม่เสียอะไร

ทีนี้คึกครับ ซื้ออีก แต่เป็น RMF   ปรากฏว่า เสีย 100 บาท (ซื้อไป 50,000 บาท) ผมก็เลยงงว่า เสียเหรอ ก็โอเค เพราะตอนหนังสือชื้อชวนก็เห็นแวบๆ แต่ทำไม LTF ไม่เสียอะครับ

3). แล้วที่เขาบอกว่า RMF ดีตรง โยกกองได้  แปลว่า ผมต้องเปิด RMF ไว้ 2 กอง หรือมากกว่า  ปะครับ   กองA เสียงต่ำ กับ  กอง Bเสี่ยงสูง   พอตลาดที่กอง Bลงเยอะ  เราจะได้โยกมากอง A  แล้วโยกมีค่าธรรมเนียมไหมครับ หัวเราะ  ของแบงก์เดียวกัน (KrungsriAsset)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่