Carry on luggage 20" แต่ความหนาประมาณ10"

ได้ซื้อกระเป๋าเดินทาง ขนาด 20 นิ้วมาใบนึง. ไม่ได้มียี่ห้อแบรนด์เนมอะไรค่ะ. ด้วยความดีใจราคาน่ารักขนาด  ซื้อทันที. ไม่ได้ดูขนาดกว้างยาวสูงละเอียดกลับมาบ้านรู้สึกว่ากระเป๋าใบนี้จุดีนะ   เอามาวัดความหนาประมาณ25 ซม.  หรือประมาณ 10 นิ้ว     ทราบมาว่าขนาดที่สายการบินกำหนดทั่วไป. กว้าง ยาว สูง. 56x36x23. cm.     (22x14x9 นิ้ว)

ไม่ทราบเพื่อนห้องบลูแพลเนตมีประสบการณ์อย่างไรคะ.  รบกวนแชร์ หน่อยค่ะ.   สายการบินไหนที่ให้ใส่อุปกรณ์วัดขนาดกระเป๋าทุกเคสบ้างคะ หากสายการบินให้จับใส่เครื่องที่กำหนดขนาดไว้คงไม่ลงเพราะติดความหนา   เรามีแผนการเดินทางไปสิงคโปร์และญี่ปุ่นโดยแอร์เอเซียเร็วๆนี้

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่