นี่หรือความรู้สึก

ผมเป็นคนนึงที่ผิดหวังจากความรัก รักครั้งแรกของผมเริ่มต้นขึ้นเมื่อผมอยู่ม.4 ผมเจอผู้หญิงคนนึงซึ่งเป็นรุ่นพี่ผม เค้าน่ารักมาก ทั้งนิสัย การพูด ผมคุยกับเค้ามาตลอด เราไม่ได้ตกลงกันว่าจะเป็นแฟนกัน(ความสัมพันธ์ไม่แน่ชัด) จนมาวันนึงผมได้บอกกับเค้าว่า ผมชอบเค้า เค้าตอบกับมาว่า เราเป็นพี่น้องกันดีกว่า ผมนี่น้ำตาใหลเลยครับ สรุปว่าผมรักเค้าข้างเดียวสิน่ะ แล้วที่ผ่านมาอ่ะ ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยคุยกับใครแบบจริงจัง มีคนเข้ามาในชีวิตผมมากมาย แต่ผมไม่เลือกใคร จนผมจบ ม.6 ได้มาเรียนต่อมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ ผมก็ได้เจอคนมากมาย พี่ๆคณะ ที่น่ารัก การเรียนก็ชิวๆ ไม่หนักอะไรมาก จนผ่านไปเทอมแรกเข้าเทอมที่สอง ซึ่งเทอมสองจะมีเรียนน้อยมากกก 55555 (เล่าให้ฟัง) ซึ่งช่วงนี้จะมีน้องๆม.6 มาสอบรอบความสามารถพิเศษ รอบโควต้า รอบรับตรงต่างๆ และในช่วงนี้เองผมก็ได้เจอน้องคนนึง(ผู้ชาย) น้องมาสอบเข้าสาขาเดียวกับผม ผมก็พาน้องไปทานข้าว ตามปกติของพี่ที่ต้องดูแลน้องๆที่มาสอบ แต่มันไม่จบแค่นั้น ผมได้ขอไลน์ ขอเฟสน้องเค้าไว้ เราก็คุยกันเป็นพี่น้องมาโดยตลอด จนวันนึงเราได้นัดเจอกัน ไปนู่นไปนี่ด้วยกัน มีอะไรเล่าให้กันฟัง มีอะไรก็ปรึกษากัน กินข้าวด้วยกัน  สรุปคือมาหากันแทบจะทุกวัน 55555 จนมาวันนึงน้องเค้าได้ติดธุระ เค้าไม่มาหาผมประมาณ 2 วันได้ (เหมือนนาน) ผมรู้สึกขาดอะไรไปสักอย่าง  ความรู้สึกมันอธิบายไม่ถูกอ่ะ เหมือนผมจะคิดถึงเค้า  ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าจะเป็นแบบผมรึเปล่าน่ะ ......เดวมาเล่าต่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่