ปกติสั่งของจากญี่ปุ่น ส่งแบบ SAL รอนานสุดกันกี่วันคะ?

พอดีเราสั่งของมา ส่งแบบ SAL ไม่ได้ลงทะเบียน จนตอนนี้เดือนกว่าแล้ว ยังไม่ได้ของเลย TT^TT
ที่ผ่านมาถ้าส่งแบบ SAL ทั้งลงทะเบียน/ไม่ลงทะเบียน นี่เราจะได้ของไม่เกิน 2 อาทิตย์ตลอด
แต่รอบนี้มันนานเกิน baseline ไปหลายอาทิตย์แล้ว ชักหวั่นๆ กลัวหาย
เลยอยากจะถามว่า ปกติแล้วรอของกันนานสุดกี่วัน แล้วมีใครเคยของหายมั่งมั้ยคะ
ขอบคุณค่า

*ขออนุญาต tag ห้องการ์ตูนกับเฉลิมกรุงด้วยนะคะ เพราะคิดว่าน่าจะมีคนสั่งของจากญี่ปุ่นเยอะพอสมควร ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่