ขอร้องแม่ค้า อย่าตอบว่า "ฟรีไซส์" เลยค่ะ ถ้ามันไม่จริง!

กระทู้สนทนา
ขอร้องแม่ค้าพ่อค้าทั้งหลาย โดยเฉพาะที่ขายเสื้อผ้าผ่านโซเชียล
ไหว้ล่ะค่ะ อย่าตอบว่า "ฟรีไซส์" เลยนะคะ ถ้ามันไม่ได้ฟรีไซส์จริงๆ

เจอหลายรายมากเดี๋ยวนี้ รายละเอียดระบุแค่ว่าฟรีไซส์ พอถามก็บอกให้ดูให้อ่าน
พอขอขนาดก็บอกว่า "ฟรีไซส์" ตอบง่ายๆ เอะอะก็ "ฟรีไซส์"
โอ้โห!ฟรีไซส์นี่มันครอบจักรวาลมากเลยนะคะ!
ถามเป็นตัวเลขก็ไม่วัดให้ หรือวัดมาให้พอเราใส่ไม่ได้ไม่เอา แบล็คลิสต์-ประจาน
หาว่าถามแล้วไม่ซื้อ เอ้า!ก็ใส่ไม่ได้อ่ะ

ฟรีไซส์ของแม่ค้าสมัยนี้คืออะไร? สาวไซส์ s-m ก็เรียกฟรีไซส์แล้วเหรอ?
คุณมีของอยู่ในมือ คุณดูไม่ออกจริงๆหรือว่า มันใส่ไม่ได้ทุกคน
ชุดบางชุด เสื้อบางชิ้น กางเกงบางตัว ดูยังไงก็ไม่ใช่ผ้ายืด มันไม่มีทางจะฟรีไซส์ได้เลย
ต่อให้ผ้ายืดก็เถอะถ้ามันไม่บานขยายได้มากจริงๆมันก็ไม่น่าจะเรียกว่าฟรีไซส์หรอกนะคะ

คนที่ไซส์มาตรฐานอาจไม่เข้าใจ อย่าคิดว่าที่ลูกค้าถามนู่นถามนี่เพราะเรื่องมากเลยค่ะ
บางคนตัวเล็กนมใหญ่ บางคนเอวเล็กสะโพกใหญ่ ฯลฯ หาเสื้อผ้าที่ใส่ได้พอดีช่างลำบาก
พอเห็นคำว่า "ฟรีไซส์" หัวใจมันพองโต..
อย่าให้ความหวังด้วยคำว่า "ฟรีไซส์" เลยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่