[CR] ร้านกาแฟ&เหล้าปั่น++สุดชิค++@ชลบุรี!!

สวัสดีค่ะ ได้มีโอกาสไปทำธุระที่ชลบุรี แถวๆ ถนนเส้นพระยาสัจจา ชลบุรีค่ะ
ก็เลยมองหาร้านนั่งให้เย็นๆ ก็เลยไปเจอ ล้าน Mix กะ Aom Coffee คือร้านเพิ่งเปิดวันนี้วันแรก
เราก็ไปประเดิมเลยค่ะ เจ้าของร้านน่ารักเป็นกันเองมาก เปิดร้านใหม่ๆด้วย ก็จัดเต็มทั้งลดทั้งแถมค่ะ
กาแแฟก็รสชาดอร่อยค่ะ โดยเฉพาะ Capuchino ปลื้มมาก ยกนิ้วให้เลย แล้วก็มีใส่ขวดกลับด้วยค่ะ
เจ้าของร้านชื่อ คุณอ้อม เลยบอกว่าให้ลองชิมเหล้าปั่นดูค่ะ เรากะแฟนก็เอิ่ม บ่ายๆงี้เลยหรอ(แต่ก็กินค่ะ ฟรีให้ชิม อิอิ บลูฮาวายอร่อยด้วย)
(จริงๆชอบนั่งนานๆน้องหมีเยอะดี คริๆ)  ร้านเปิดตั้งแต่เช้าถึงห้าทุ่มเลยค่ะ มีอาหารด้วย ยำกั้งนี่แซ่บมาก(คือระหว่างนั้นหิวและหิว ถ่ายรูปมาได้แต่บรรยากาศค่ะ อาหารเรียบ อิอิ) ที่ร้านมีขนมเค้กด้วยแต่ว่าตอนเราไปยังไม่พร้อมขายค่ะ เพราะเพิ่งเปิดวันแรก แต่มีตู้มาวางแล้ว
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะคะ กล้องโทรศัพท์มือถืออาจไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ค่ะ
เจ้าของร้านบอกฝากประชาสัมพันธ์ร้านให้ด้วยเพิ่งเปิดใหม่ พี่เขาน่ารักดีเราก็เลย นิดนึงนะ มาเขียนรีวิวิให้ค่ะ

ปอลิง ร้านอยู่แถวๆ ถนนเส้นพระยาสัจจา ตรงข้าม ธนาคารกสิกรไทยค่ะ ชลบุรีนะคะ
ปอลิงที่2 บางรูปเราเอามาจาก Fanpage เจ้าของร้านค่ะ Mix กะ Aom Coffee เป็นภาพถ่ายช่วงกลางคืนก่อนเปิดร้านค่ะ
ชื่อสินค้า:   ล้าน Mix กะ Aom Coffee
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่