สอบถามเรื่องบัตรATM ที่ปัจจุบันพ่วงประกันมาด้วยราคาก็แพง สำหรับคนหาเช้ากินค่ำ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับขอสอบถามความเห็นของเพื่อนๆครับว่าทำไมสมัยนี้การจะทำบัตรATM ต้องพ่วงด้วยการซื้อปiะกันด้วย
พอดีไม่ได้ทำATMมาหลายปีแล้ว พอย้ายมาอยู่บริษัทใหม่ เขาบอกให้เอาของกรุง...เท่านั้น เลยไปทำพนักงาน
ก็อยากจะให้แต่เราซื้อที่มีATM+ประกันของทิพ.. มีราคา 150,499,และ699 ผมเลยบอกว่าผมไม่เอา ผมจะเอาที่
ถูกที่สุดไม่เอาประกันเขาบอกไม่มี เลยจำเป็นที่ถูกสุด150บาท อันนี้ยังรับได้ เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ทำบัตรATM
หาย เลยไปขอทำบัตรใหม่ เอาที่ถูกสุดนี่แหละ 150บาท ไปมา3สาขาใน จังหวัดขอนแก่น ไม่มีเลยมีแต่แบบ
499,699ซึ้งมีประกันโน้นนี่นั่นซึ่งผมไม่อยากได้พนักงานก็เชียร์เหลือเกิน ผมบอกผมไม่เอา พนักงานเลยบอกว่างั้น
ผมต้องรอไปจนเดือนเมษา แต่ไม่รู้ว่าจะได้บัตรหรือป่าว พนักงานเลยบอกว่าดีกว่าผมไปซื้อประกันเป็นเล่มๆนะแบบนั้นแพง
ถ้าเอาใบนี้เพิ่มตังแค่นิดหน่อยก็ได้ประกันด้วย ผมเลยบอกไปว่าประกันเป็นเล่มๆนะผมมีแล้วและมีหลายกรมธรรม์ด้วย
พวกคุณอยากจะขายแต่บัตรแพงๆแล้วพ่วงประกันอีก ชาวบ้านที่เขาหาเช้ากินค่ำเขาไม่อยากได้หรอกกรมธรรม์นะ เขาอยาก
มีเงินกินให้ลูกๆกินในแต่ละวันมากกว่า อีกอย่างเพิ่มเงินแค่นิดหน่อยก็ได้ความคุ้มครอง ผมถามหน่อยเหอะเงินนิดหน่อยนี่
ข้าราชการไทยทั่วประเทศมีกี่ร้านคนและแต่ละคนก็ใช้บัตรกรุง...ทั้งนั้น ถ้าเงินแค่100บ้านคูนจำนวนข้าราชการกี่ล้านคน
คุณได้เท่าไหร่ ไม่น้อยนะครับ สุดท้ายผมก็ไม่ได้ทำอยู่ดีATM 5555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่