รูปถ่ายเก่าๆ (หรือรูปถ่ายสวยๆ)เอามาทำอะไรดีครับ

กระทู้คำถาม
คือพอดีว่าผมมีรูปถ่ายอยู่เยอะ ไปล้างมาก็เก็บใส่อัลบั้ม รูปไหนสวยหรือชอบหน่อยก็ได้เลื่อนมาใส่กรอบ ดูไปดูมาก็รู้สึกเบื่อ เลยอยากรบกวนถามว่า พอจะมีวิธีนำรูปถ่ายเหล่านี้ไปประดิษฐ์เป็นของเเนว D.I.Y อะไรทำนองนี้บ้างหรือเปล่า (สวนตัวอยากได้โคมไฟ) หรือสามารถเอาไปทำอะไรอย่างอื่นให้มันดูกิ๊บเก๋ น่ารักฟรุ้งฟริ้ง สุดติ่ง กระดึ่งเเมวเหมียวบ้างหรือเปล่าครับ

ปล.รูปถ่ายธรรมดาๆ ขนาด 4x6นี่เเหละครับ
แสดงความคิดเห็น