แนะนำที่หาพี่เลี้ยงเด็กในกรุงเทพให้ทีค่ะ

จขกท. มีลูกชายอายุสองเดือนค่ะ รีบหาพี่เลี้ยงเด็กที่สามารถเลี้ยงเด็กอ่อนได้ มีประสบการณ์ แต่ช่วงนี้หายากจริงๆ ช่วงก่อนสงกรานต์ เรียกว่าถ้าเป็นคนต่างด้าวก็อพยพกลับบ้านไปหมดแล้ว
แถมยังอยากได้ด่วนด้วย คุณพ่อคุณแม่ที่เคยหาพี่เลี้ยงเด็กไปหาได้จากไหนกันค่ะ และอัตราค่าแรงแต่ละบ้านจ่ายยังไง เท่าไร่
จขกท. อยากทราบเป็นแนวทางอะค่ะ

แถมอีกอย่างคือตอนนี้เห็นข่าวพี่เลี้ยงเด็กบางคนตีเด็ก ยิ่งทำให้เครียดกับการคัดกรอง คุณพ่อคุณแม่มีวิธีดูยังไงดีค่ะ

รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ ร้อนใจมากเลย มืดแปดด้านเลยค่ะ

ปล. บ้านอยู่แถวงามวงศ์วานอะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่