จะมีจริงเหรอ คนที่เลิกกับแฟนแล้วก็ไม่เคยมีรักครั้งใหม่ได้อีกเลย

มันมีมั๊ยคะ เรื่องจริงแบบนี้
ถ้ามีคงน่าเศร้ามากๆ เลยเนอะ
แล้วเค้าไม่คิดจะมีรักครั้งใหม่กันจริงๆเลยเหรอ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
เราเอง คบกับแฟนมา 4 ปี เลิกกันแบบยังรักกันอะ
แต่แฟนก็ไปมีคนใหม่ ส่วนเรา จะ 5 ปีแล้วก็ยังไม่มีใคร
ไม่ได้ชมตัวเองนะ แต่คนส่วนใหญ่บอกไม่เชื่อว่าหน้าอย่างเราไม่มีแฟน
เคยเหงามากๆ อยากมีใครซักคนนะ แต่พอลองเปิดใจ ใจมันไม่รับอะ
รู้สึกว่าไม่อยากเรียนรู้กับใครใหม่แล้ว ไม่รู้ซินะ
ความคิดเห็นที่ 5
ผ่านมา6ปีแล้วค่ะ แล้วก็คาดว่าจะไม่มีแฟนภายใน3ปีนี้แน่นอน แต่ก็ไม่ได้บอกว่าจะโสดตลอดชีวิตนะคะ เพียงแต่ว่าช่วงนี้มันเฉยๆมากกว่ากับเรื่องความรัก มันแบบไม่ได้แสวงหาอ่ะค่ะ ไม่ดิ้นรน และไม่ได้รู้ขาด เหงาบ้างแต่ไม่ได้เหงาแบบขาดคนรักอะไรแบบนี้ มันเป็นอารมณ์เบื่อๆมากกว่า ทุกวันนี้มันก็มีความสุขดี แต่เราไม่ได้ช้ำใจหรือฝังใจกับรักเก่านะ แล้วก็ไม่ได้หวาดกลัวความรัก เพียงแค่ว่า ทุกวันนี้มันมีความสุขมากพอแล้ว ยังไม่รู้สึกชีวิตขาดอะไร มีพ่อแม่ พี่น้อง เพื่อนก็พอ ได้ทำตามใจตัวเอง ได้เป็นตัวเองอย่างเต็มที่ อีกอย่างเราว่าเรายังไม่พร้อมที่จะปรับตัวเข้าหาใครมากกว่า เพราะการมีความรักมักจะศูนย์เสียตัวตนของตัวเองไปไม่มากก็น้อย ถึงบางคนมักจะบอกว่าเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด แต่เราว่าในความเป็นจริงมันต้องมีการปรับตัวตนเข้าหากันเสมอ พอรักไปนานๆนิสัยร้ายก็เริ่มปรากฏกันมาหมดแหละ อีกอย่างการไม่มีแฟน ไม่ได้น่าเศร้าอะไรขนาดนั้น บางคนมีแฟนปัญหายังอีรุงตุงนังน่าเศร้ากว่าคนโสดเสียอีก
ความคิดเห็นที่ 3
มายืนยันว่ามีและมักเป็นอดีตที่เจ็บปวดและฝังใจมากครับ

แต่ไม่ต้องเป็นห่วงพวกเขาหรอกครับ ซักวันพวกเขาจะลุกขึ้นมาได้เอง
ความคิดเห็นที่ 14
ค่ะ คาดว่าจะเก็บไว้เยี่ยวอย่างเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่