อยากทราบหนังสือแนวผู้อ่านเข้าไปเล่นเองครับ

พอดีได้มีโอกาสยืมหนังสือทางห้องสมุดคณะมา และเพื่อนยืมไปดูปรากฏว่าเกิด Dejavu จึงเล่าให้ฟังว่า นึกถึงหนังสือเล่มหนึ่งที่อยู่ในแผงหนังสือเก่าตอนเพื่อนยังเด็กมากๆ (แผงหนังสือเก่าที่เขาขายรวมๆกัน เล่มละถูกๆ) เพื่อนบอกว่ารายละเอียดในหนังสือเล่มนั้นเหมือนเราเข้าไปล่าขุมทรัพย์ ไขปริศนา ให้เลือกเปิดไปหน้านั้นหน้านี้ ซึ่งอาจจะไปเจอหน้าที่เป็นทางตัน หรือผู้เล่นตายต้องไปเริ่มใหม่ โดยที่หน้าที่เราเจอขุมทรัพย์หรือชนะก็ไม่ได้อยู่หน้าสุดท้าย และหากอ่านจากหน้าแรกไปเรื่อยๆ ไล่หน้าไปเราก็จะอ่านไม่รู้เรื่อง ประมาณนี้ครับ มีใครพอจะทราบชื่อหนังสือหรือแหล่งขายไหมครับ หรือใครมีหนังสือแนวที่ผู้อ่านเข้าไปไขปริศนา ทำภารกิจเอง (ที่ไม่ใช่พวกเกม Puzzle) รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่