สอบถามเรื่องการใช้ประกันชีวิตลดหย่อนภาษีหน่อยครับ

เนื่องจากมีประกันหนึ่งตัวที่แม่ผมซื้อไว้ให้ผมมาตั้งแต่เด็กๆโดยที่ชื่อผู้เอาประกันคือชื่อผม
แต่ในใบเสร็จค่าเบี้ยประกันดันเขียนว่า ผู้ชำระค่าเบี้ยประกันคือชื่อแม่ผม แต่ชื่อผู้เอาประกันเป็นชื่อผม
ประกันตัวนี้จะนำไปลดหย่อนภาษีเงินได้ของผมได้หรือไม่ครับ
(เงื่อนไขอื่นของประกันถูกต้องทุกประการนะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่