นางปูว์ นี่อะไรกัน จะไม่ยอมรับมติเสียงข้างมากจากคำวินิจฉัย หรอ ต้องมีวุฒิภาวะ หน่อยนะ อาสาเข้ามารับใช้ประชาชนนี่

กระทู้คำถาม
ดูสิ มติเสียงเถรสมาคมก็ออกมาเป็นเอกฉันท์ จะไม่ยอมรับได้ยังไงกัน

เอ๊ะ มติดังกล่าวมีปัญหาแน่นอน ต้องตรวจสอบ คนดีต้องไปตรวจสอบพระชั้นผู้ใหญ่ กันหน่อยนะ หรือยังไงกันเหว่

อะไรๆที่ขัดตาสลิ่ม ต้องรีบไปตรวจสอบโดยพลัน (แต่ตัวเองไม่ยอมให้ใครมาตรวจสอบที่มาที่ไปตัวเอง แต่ดันทุรังเผือกไปตรวจสอบเค้า)

โลกนี่ไม่แปลกหรอกค่ะ มันผิดแปลกที่ บ้านเราบ้านเดียว คนที่ไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง มีสิทธิ์มาถอดถอน คนที่มาจากการเลือกตั้งเสียงข้างมาก แปลกไหมล่ะ

คิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล ความคิดล้าหลังเหมือนสมัยก่อนที่คิดว่า โลกเป็นศูนย์กลางของจักรวาลทางช้างเผือก

ปล.ขอโทษนะค่ะ ที่ไม่ได้เข้ามานาน ยังตามข่าวในห้องนี้อยู่อย่างเสมอๆ ติดตามข่าวนายกปู อยู่ตลอด

เป็นกำลังใจให้นายกปูผ่านพ้นวิชามาร  จากเหล่าสัมภเวสีทั้งหลายที่ออกมากรี๊ดร้องโหยหวน แผ่อิทธิฤทธิ์ อยู่เต็มเมืองตอนนี้

ช่วยกันกด like นายกปู ให้ครบ 5 ล้านเร็วๆนะค่ะ

รักและคิดถึงนายกปูเสมอค่ะ ขอบคุณค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 15
ความคิดเห็นที่ 11
มาทักทาย คุณหมอค่ะ คิดถึงมากๆค่ะ  แต่ก็ฝากความคิดถึงไป กับ พี่กาแฟมอคค่านะคะ

แวะมาบ้างนะคะ เช่นกันค่ะ เราจะเป็นกำลังใจให้ นายกหญิง ของเราตลอดไปค่ะ  

รักและศรัทธาท่าน ไม่เคยเปลี่ยนแปลงค่ะ

ความคิดเห็นที่ 8
สวัสดีค่ะ พี่ตงฟาง ไม่เจอนานเลย โหวตเหลือเต็ม 10 ตลอดเลย มาๆใช้ซะหน่อย

การถอดถอน คือการเพิ่มคะแนนนิยมให้นายกยิ่งลักษณ์ ซึ่งเขาก็รู้ดี ถึงได้หาทางสกัด ไม่ให้มีโอกาศได้ลงเลือกตั้งอีก

มันยิ่งปิดประตู ปชป หนักเข้าไปใหญ่ อาจถึงขนาดที่ว่า เสาไฟฟ้าจะชนะมาร์คได้
ความคิดเห็นที่ 10
เห็นรูปนายกยิ่งลักษณ์ คิดถึงท่านมากเลย
ความคิดเห็นที่ 1
เอาเรื่องมติ มส. มาตอกอะหลิ่มสาป

อะหลิ่มสาปก็เงียบสิครับ อิอิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่