เมื่อวานไปถ้ำพระยานคร ที่สามร้อยยอดครับ แต่หาทางเข้าถ้ำแก้วไม่เจอ มีแต่ทางรกๆไม่ทราบเข้าทางไหนครับ

เมื่อวานไปถ้ำพระยานคร ที่สามร้อยยอดครับ แต่หาทางเข้าถ้ำแก้วไม่เจอ
ไม่มีเจ้าหน้าที่ให้สอบถามด้วย เห็นมีทางรกๆไม่กล้าเดินเข้าไป ผมเคยมาที่นี้เมื่อ 9 ปีที่แล้ว จำได้ว่ามีทางเดินทะลุระหว่างถ้ำพระยานครกับถ้ำแก้ว แล้วผมก็เคยเดินเข้าไปแล้วครั้งหนึ่งจนไปถึงถ้ำแก้ว แต่มันนานแล้ว พอเมื่อวานไปหาทางเข้าไม่เจอ ไม่ทราบว่าเส้นทางนี้ยังเปิดให้เข้าชมอยู่หรือเปล่าครับ ไม่มีเจ้าหน้าที่ให้สอบถามด้วย เห็นทางมันรกมากไม่กล้าเดินเข้าไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่