แบงค์500ที่ผมได้มาเป็นของปลอมหรือเปล่าครับ

ได้รับเงินทอนมาเป็นแบงค์500แบบใหม่ครับ ตอนได้มาก็ไม่ได้สังเกตอะไร แต่ตอนจะหยิบใช้ก็ผิดสังเกตว่าลวดลายมันแปลกๆ เลยเก็บเอาไว้ก่อน พอได้อีกใบมาเปรียบเทียบก็ชัดเลย

แต่ลองตรวจตำหนิอื่นๆ ก็ไม่ผิดปกตินะครับ ผมควรทำยังไงดีครับ?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
แนะนำให้เอาไปให้ธนาคารตรวจสอบนะครับ....ดูหลายๆ จุดแล้ว
เหมือนธนบัตรแท้มากนะครับ.....แต่แปลกตรงที่วัดหายไปทั้งวัด
เลยครับ..หรืออาจจะมีความผิดพลาดในขั้นตอนการพิมพ์ธนบัตร
ก็ได้นะครับ
ยิ้ม

เข้ามาดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่