apple เลิกผลิต ipod แล้วหรอ

กระทู้คำถาม
แทบไม่มีข่าวลือเลย แถม 2 ปี แล้วยังไม่ออกรุ่นใหม่ ipod classic ก็เลิกผลิตแล้ว ตอนนี้ ipod touch กำลังจะเลิกผลิตแล้วหรอคะ มีคนบอกว่าทับไลน์ ipad mini งงค่ะ มันคนละจุดประสงค์กันเลย ipod มันเน้นเครื่องเล็กพกพาไว้ฟังเพลง แต่ ipad มันเน้นจอใหญ่ ขนาด เรามี ipad mini แล้วเรายังอยากได้ ipod อยู่เลย เพราะ ipad บางทีมันพกลำบาก ทำไมรู้สึก tim cook มา apple ตกต่ำลงเรื่อยๆคะ(ไม่รวมยอดขาย) แถมราคาก็สูงขึ้นอีก ผลิตมั่วทับไลน์กันเละเทะไปหมด นี่กำลังรอ mac air with retina แต่ถ้ามี 3 สีอาจจะต้องคิดดูก่อน ไม่ชอบเลยค่ะ macbook ออกมาหลายๆสี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่