ขอคำแนะนำเกี่ยวกับโรงเรียนคะ

คือว่าตอนนี้เราอยู่อเมริกากันเดือนหน้าลูกสาวจะอายุ3ขวบพาเค้ากลับไทยทุกปีแต่เค้าไม่พูดไทยเลยตอนกลับไปล่าสุดอยู่ตั้ง6เดือนแต่ไม่พูดไทยไม่มีใครพูดอังกฤษกับเค้าเค้าก็ไม่พูดคะเวลาพูดก็ออกเป็นอังกฤษ  พอกลับมาอเมริกาเค้าก็พูดอังกฤษกับพ่อคือไม่ได้เป็นประโยคยาวๆหนักแต่รู้เยอะกว่าภาษาไทยภาษาไทยเรายังไม่มั่นใจเลยว่าเค้าฟังออกมั้ยเมื่อก่อนคิดว่าฟังออก   แต่พอดีแฟนบอกว่าเธอลองสังเกตุสิลูกไม่รับภาษาไทยที่เธอป้อนให้เวลาเธอ บอก พูด หรืออะไรก็ตามเค้าไม่ได้ให้ความร่วมมือเลยเมื่อก่อนน้องเคยพูด ยาย เอาอีก ไม่เอา เอามั้ยแค่นั้นคะ แต่อังกฤษได้เยอะแฟนบอกว่าเค้าน่าจะไม่รับภาษาไทยรึป่าวทำให้เค้าสับสนกลายเป็นว่าพูดช้าไปเลยเพราะเวลาแฟนทำอะไรพาพูดหรือบอกอะไรเค้าพูดด้วยเค้าเข้าใจคะ แฟนเลยบอกว่าต่อไปนี้พูดอังกฤษกับลูกนะแต่เราก็หลุดไทยตลอดคะ  ตอนนี้เพิ่งตกลงกับแฟนเรียบร้อยว่าขอไปอยู่ไทยซัก1-2ปีเพราะเราเพิ่งเปิดร้านเพิ่มเลยอยากไปดูให้ลงตัวก่อน
           แล้วให้แฟนเป็นฝ่ายไปหาคะเราอยากปรึกษาว่าตนที่เราไปถึงไทยคือต้นเดือนพฤศจิกายนลูกก็จะอายุ3ขวบกว่าน่าจะ3.7-3.8ประมาณนั้นคะอยากหาโรงเรียนใกล้ๆดินแดงคะหรือละแวกนั้นคือไม่ไกลมากทำให้ต้องตื่นแต่เช้าออกเดินทางหรือฝ่ารถติดอะไรมากมายขอแถบรถไฟฟ้าหรือถ้าดีเราไปส่งลูกแล้วเลยไปดูร้านที่ประตูน้ำได้คะควรจะให้เค้าเรียนสองภาษาหรือนานาชาติไปเลยคะ? รบกวนขอคำแนะนำและแชร์โรงเรียนด้วยนะคะขอแบบละเอียดก็ดีคะทั้งราคาและการเรียนการสอนสถานที่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่