ทริปวังเวียง 13-15 กพ.58 ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ตั้งใจจะไปเที่ยววังเวียง 13-15 กพ.58 นี้ ไปกับเพื่อนแค่ 2 คน จองที่พักไว้เรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่แน่ใจบางอย่าง คือ
1.วันที่ 12 ว่าจะพักค้างคืนที่ หนองคาย และเช้า 13 นั่งรถระหว่างประเทศไปวังเวียงเลย หรือ 12 จะข้ามไปนอนเวียงจันทร์ ก่อน 1 คืนแล้วเช้า 13 ค่อยหารถไปวังเวียง ซึ่งตรงนี้คือปัญหา คือไม่อยากนั่งรถตู้ อยากนั่งรถทัวร์คันใหญ่ๆ เห็นว่าต้องไปขึ้นที่ขนส่งสายเหนือแห่งใหม่ ตั๋วรถเราจะจองยังไงครับ จองกับที่ รร ได้เลยหรือว่าไปซื้อแล้วขึ้นเลย
2. ถ้านอนในเวียงจันทร์ แนะนำโรงแรมหน่อยครับที่ walk-in ได้เลยราคาไม่แพง ใกล้ถนนคนเดินตอนกลางคืนและหาของกินตอนค่ำกับตอนเช้าง่ายๆ ใจอยากลองเที่ยวผับที่ลาวสักครั้ง ถ้าได้ที่พักที่สามารถเดินได้ใกล้ผับดังๆ จะดีมากๆ ครับ อันนี้รบกวนกูรูผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ
3.ไปถึงวังเวียงแล้วอยากใช้ 3G เล่นเน็ต เฟสบุ๊ค ต้องใช้ซิมของระบบอะไรที่สัญญาณแรงที่สุด เพราะจองที่พักไว้ที่ บานาน่าบังกาโล แต่เห็นรีวิวบอกว่า มี wifi ให้ใช้ แต่สัญญาณไม่ดีไปไม่ถึงห้องพัก ต้องมานั่งเล่นที่ส่วนกลางแทน เลยอยากได้ 3G เป็นของตัวเองครับ ถ้าแนะนำร้านที่ซื้อ sim ที่วังเวียงได้จะดีมากๆครับ เพราะได้ข่าวว่าต้อง setting ตั้งค่ากันวุ่นวาย อยากให้ร้านตั้งให้เลย
4.บริษัททัวร์ 1 daytrip แนะนำบริษัทไหนดีครับ ที่ราคาไม่แพง ไม่หลอกนักท่องเที่ยว และบริการดี
5.ถ้าใครที่จะไปช่วงเดียวกัน ยินดีนะครับ อยากได้เพื่อนร่วมทริป คงสนุกน่าดูครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่