++ จากเวียงจันทร์ หรือด่านหนองคายกลับมาที่สนามบินอุดรได้ทางไหนบ้างครับ ++

พอดีผมจะไป backpack ที่วังเวียงมะรืนนี้แล้ว แต่ติดปัญหาตรงขากลับ

วันก่อนกลับตั้งใจจะแวะที่เวียงจันทร์แล้วนอนค้าง แต่ปัญหาผมอยู่ที่ว่า ผมจะกลับกรุงเทพโดยนกแอร์วันรุ่งขี้นจากอุดร flight นกแอร์ ตอนเที่ยงตรง

ตอนนี้คิด ๆ ไว้มี 3 ทางก็คือว่า

1. ถ้าคืนก่อนกลับผมนอนที่เวียงจันทร์ แล้วเช้ารีบมาขึ้นรถ เวียงจันทร์-อุดร รอบแรก 8am จะทันไหมครับ .. เพราะผมเข้าไปว่าจะใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง แถมต้องไปลงที่บขส. ซึ่งต้องหารถไปที่สนามบินเองอีก กลัวตกเครื่องบินไม่ทัน (ไม่มีกระเป๋า check in)
2. ถ้าคืนก่อนกลับผมนอนที่เวียงจันทร์ แล้วเช้ารีบมาขึ้นรถ เวียงจันทร์-หนองคาย รอบแรก 7:30am จะทันไหมครับ .. เพราะผมเข้าไปว่าจะใช้เวลาประมาณ ชั่วโมง แถมต้องไปหารถวิ่งไปที่สนามบินอุดรเองอีก (หรืออาจจะลงที่ด่านแทนบขส.หนองคายก็ได้ ถ้ามีรถไปต่อเลย)
3. หรือตัดใจมานอนที่หนองคายแทน กะไว้ว่าจะนอนแถว ๆ ริมน้ำโขง แล้วเช้าค่อยหารถไปที่สนามบินอุดร

ใจจริงผมอยากจะที่จะเลือก choice 1 หรือ 2 มากกว่า แต่กลัวไม่ทัน ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่