ขอสูตรครีมปาดหน้าเค้กหน่อยค่า พลีสสว

อยากทำเค้กวันเกิดให้เพื่อนค่ะ เป็นคัพเค้ก แต่พอดี อยู่ ตปท.อยากทำเอง ด้วยย
อยากได้สูตรครีมเนียนๆ แล้วเอามาตกแต่งหน้าคัพเค้กได้ด้วยอ่ะค่ะ
เคยทำแล้วเวลาปาดมันหนืดๆอ่ะค่ะ แล้วครีมก็ไม่ออกมาเป็นสีขาว
ต้องทำไงครีมถึงจะขาวค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

รูปภาพ  ตย  อยู่ในspoil นะคะ เอามาจากร้านในไอจี ขออนุญาต ด้วยนะคะ

แล้วเนื้อเค้กสูตรไหน เหมาะสำหรับใส่ คัพเค้ก ที่สุดค่ะ  
เวลาใส่ต้องใส่ประมาณไหนของคัพค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่