หน้าลอกแล้วเป็นรอยด่างขาว ชัดมากเลยครับ

กระทู้คำถาม
เป็นด่างขาวๆตรงโหนกแก้มครับ ใหญ่พอสมควร เครียดมาก อายเพื่อนครับ
ก่อนเป็นด่าง โหนกแก้มผมจะมีสิวอุดตันเล็กน้อย
อยู่ดีๆผิวหนังบริเวณนั้นแห้งและย่น วันถัดๆมามันลอกครับ เป็นด่างสีขาวกว้างๆ
ปรึกษาแม่ แม่บอกว่าเพราะผิวแห้ง ผมเลยซื้อพวกครีมบำรุงความชุ่มชื้นมาใช้
พอใช้ได้สักพักหน้าก็ไม่ลอก อาจเพราะเปลี่ยนโฟมเป็นสูตรอ่อนโยนด้วย เพราะก่อนหน้านี้ ใช้โฟมผู้ชายทั่วไป

คืออยากรู้วิธีแก้ไขรอยด่างขาวนี้ครับ มียาทาหรืออะไรให้มันหายด่างเร็วๆมั้ยครับ หรือมันจะหายเอง แต่รู้สึกผิวบริเวณนั้นจะบางมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่