ผมมีที่แต่ไม่รู้จะเปิดกิจการอะไนดี แนะนำผมหน่อย (โซนขอนแก่น)

เป็นผืนที่เช่าอ่ะ โล่งๆ
มีกล่องเหล็กตั้งอยู่ ผมอธิบายไม่ถูกอ่ะ เหมือนร้านขายน้ำไงงี่ ที่เป็นบ้านเล็กๆ สี่เหลี่ยมอ่ะครับ พอนึกออกปะ
แต่เดิม เคยเปิด ร้านขายกาแฟ แต่เจ๊ง
ต่อมา ขาย เสื้อผ้า ผญ มือสอง ก็เจ๊ง
และตอนนี้เปิดร้านส้มตำอยู่ เหมือนจะมีแววเจ๊งนิดๆ (เจ้าของคนเก่าๆนะ)

ซึ่งอยู่มานาน กะจะเข้าไปเช่าต่อเพราะสนิทกะเจ้าของกิจการ
มีโต๊ะให้สองสามตัว เก้าอี้ด้วย

ทำเลก็ สามเหลี่ยม ต้องสี่เเยก ปั้ม ปตท. อ่ะครับ พอนึกออกกันไหม ถนนมิตรภาพ
ใกล้ถนนใหญ่ ที่จอดมีนะแต่ต้องเข้าไปในซอย
ติดกับรางรถไฟครับ ใกล้มากด้วย

ตอนแรกๆ มีความคิดอยากจะสานต่อร้านส้มตำ เพราะเปิด ตอนดึกๆ ผมชอบขายตอนดึกๆครับ เจาะจงพวกวัยรุ่น
พอคิดไปเรื่อยๆ ก็พบว่า ขอนแก่นพวกร้านสเต็กริมทางไม่ค่อยเห็น
ผมชอบสไสต์ low class หน่อย เเพราะนึงเลย ร้านผมติดทางรถไฟ
แต่งร้าน สัก 4-5 พ้นคงเอาลูกค้าได้ เปิดดึกๆหน่อย

แต่อีกใจนึงก็ชออบพวกค้าขาย เสื้อมา เพราะไม่ต้องมีไรมาก เเต่มาเปิดเดี่ยวอย่างนี้ คนไม่พุ่งหล่าน มีแต่รถวิ่งไปมา
เขาจะดึงดูดยังไง

ช่วยแนะนำผมหน่อยดิครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่