หม้อหุงข้าวสองใบนี้ ใบไหนดีกว่ากันคะ (มีรูปค่ะ)

สวัสดีค่าเพื่อน ๆ วันนี้ไปดูหม้อหุงข้าวดิจิตอลมา
ยาวนิดนึงแต่รบกวนช่วยหน่อยนะคะ พลีสสสส T_T
ตอนแรกเราก็ดูรีวิวในพันทิปก่อน ตัวที่มาวินเลยคือ แทนแท๊นนนนนนน

TOSHIBA RC-10NMF นั้นเองค่าาาา

รายละเอียดค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

วันนี้กะจะไปซื้อตัวนี้เลยค่ะ สรรพคุณที่ล่ำลือมันช่างวิเศษเหลือเกิน อิอิ
ตอนนี้ที่เซ็นทรัลลดเหลือ 2,450 จาก 2,780 ค่ะ

แต่ !!! พี่พนักงานเขาบอกว่า หม้อข้างในถ้าใช้ไปจนหมดอายุแล้วมันจะพอง
แล้วข้าวก็จะบูดง่ายด้วยค่ะ อีกอย่างคือหุงนานค่ะ แต่เราก็ทำใจไว้แล้วนะคะ
เพราะเพื่อน ๆ ในพันทิปส่วนใหญ่ก็บอกว่าค่อนข้างหุงนาน
แต่มันก็โปรแกรมหุงด่วนเร็วขึ้น 15 นาทีนี่นา ก็ยังไหวอยู่ม้างงง
อีกอย่างนึงคือพี่เขาบอกว่าฟังก์ชั่นน้อยกว่าอีกตัวค่ะ
งงนิดนึงเพราะเราอ่านฟังก์ชั่นก่อนไปดูมันก็ได้ตั้งหลายอย่างน้าาาา
พอ ๆ กับอีกตัวนึงเลยง่า ._.

อีกตัวนึงคือ PANASONIC SR-DE103 รายละเอียดตามนี้เลยค่ะ

ลดเหลือ 1,890 จาก 2,090 ค่ะ
มีระบบ FUZZY เช่น เราหุงข้าวน้อยก็จะสุกเร็ว ไม่ต้องใช้เวลาเท่ากับการหุงธรรมดาค่ะ

ของพานาโซนิคจะกินไฟน้อยกว่าค่ะ (พี่พนักงานบอกมา)
ส่วนมากคนใช้ยี่ห้อนี่เยอะเพราะข้าวนุ่ม หุงเร็ว (พี่พนักงานบอกอีกนั้นแหละ)
เราก็แอบคิดในใจ คนอื่นที่ใช้โตชิบาเขาก็พูดแบบนี้นี่เหมือนนี่หว่า
แล้วไอ้ fuzzy เนี่ยของโตชิบารุ่นนี้มีไหมคะ ปกติเราทานข้าวกล้องค่ะ

ตัดสินใจไม่ถูกจริง ๆ ของพานาโซนิคพี่พนักก็สาธยายสรรพคุณมาซะ T_T
ความต้องการของจขกท.คือ อยากได้ที่ใช้นาน ๆ พังยาก ทำความสะอาดได้ไม่เกินความสามารถ
อยากทราบว่าตัวไหนทำความสะอาดง่ายกว่ากันคะ
ตอนนี้จขกท.ยังเรียนอยู่ค่ะ เห็นคนอื่นรีวิวบอกว่าใช้มาจะสิบปีแล้วยังไม่พัง
จขกท.กะจะยิงยาวใช้จนทำงานเลย เพราะคิดว่าอาจจะต้องได้อยู่หอคนเดียวตอนทำงาน
เอียงค่ะเอียงงงงง รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ

ปล. โตชิบาหนา 4 มม. ค่ะ ส่วนพานาโซนิคเราจำไม่ได้แต่น้อยกว่าค่ะ
อยากได้แบบหนา ๆ เห็นเพื่อน ๆ บอกว่าหนาแล้วดี ><
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่