รบกวนเพื่อนๆที่เก่งภาษาญี่ปุ่น แปลประโยคสั้นๆบนจานอาหารให้ผมหน่อยครับ

นี่เป็นกระทู้แรกของผม รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ
ผมเพิ่งเปิดร้านอาหารญี่ปุ่น เลยไปซื้อจาน ชาม ใส่อาหารมา แล้วมีตัวอักษรภาษาญี่ปุ่นติดมาด้วย แต่ดันอ่านไม่ออก
เลยยังไม่อยากเอาไปใส่อาหารให้ลูกค้าเพราะผมไม่รู้ความหมาย เกิดเจอเป็นความหมายแปลกๆ ผมกลัวหน้าแตก ฮ่าๆๆๆ
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวพันทิปแปลให้หน่อยครับ

ปล.ผมเพิ่งสมัคร ใส่รูปไม่ได้ จะใส่เป็นลิ้งค์ไปที่เว็บฝากรูปให้ในสปอยล์นะครับ
แท็กผิดห้องขออภาัยด้วยครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่