ร้านขายของร้านอาหารไม่สนใจเพราะดูเหมือนเด็กกันบ้างมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ จขกท อายุก็เลข 2 แล้วแต่คือตัดผมสั้น ตัวผอมๆ เลยดูเหมือนเด็ก บวกกับเวลาไปไหนกับแฟน แฟนตัดผมสั้นค่ะ เกรียนๆ ทำให้ดูเหมือนเด็กมัธยมเข้าไปใหญ่.  
เวลาไปไหนด้วยกันอย่างทานข้าว แบบร้านบุปเฟ่ต่างๆในห้างพนักงานก็แบบไม่ค่อยถามว่ากี่ที่ หรือสนใจมั่ยคะ จนต้องเดินไปบอก แต่พอมีคนอื่นมาแบบครอบครัวหน่อยนี่ถามกี่ที่คะ (น้อยใจU.U อาจจะคิดว่าเราแค่เดินผ่านๆแวะดู)
แล้วที่เจอบ่อยๆ ไม่ค่อยแฮปปี้เลยเวลาซื้ออุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ โทรศัพท์กับไอเเพทค่าา คุณขา
  ช่วงไอโฟนมาใหม่ๆ ศึกษาข้อมูลเอา ความจุเท่านี้ สีนี้นะเออ นี่ก็ตรงไปร้านเลยค่าาา ตอนนั้นไปกับอา แต่คือเราเดินไปก่อนอาทำธุระค่า พอเข้าไปยืน จิ้มๆ จ้องๆ คุณพนักงานก็ยังไม่สนใจเราค่ะ แต่เห็นคนอื่นนี่ยืนถาม สนใจอะไร อธิบายโน่นนี่.คือไม่ใช่ไม่กล้าบอกเค้านะคะ แต่คือเจ้คะ สนใจหนูเหมือนพี่คนนั้นได้ป่าว -3- พอคุณอาเข้ามาเท่านั้นล่ะค่าาา พนักงานมาถามสนใจอะไรแบบไหน ฮื้ออออ ช้ำใจค่ะ
   สดๆร้อนๆเมื่อต้นเดือน เราไปกับคุณแฟนหัวเกรียนเหมือนนักเรียน ม.ปลายค่ะ ก็เดินไปร้าน i xx เช่นเคย แต่คนละสาขา ลูกค้าตรงส่วนขายก็ไม่เยอะเท่าไร ยังมีพนักงานยืนอยู่ประมาณ 2 คน วันนั้นเป็นวันแดงเดือดค่าาา ปวดท้อง หงุดหงิดสุดๆ ฉันอยากกลับไปซัดพอนแสตนแล้วนอน แต่น่ะ หารายได้ช่วงปิดเทอม เลยอยากให้ของขวัญกันหน่อย ก็ไปยืนๆดู อ่านโน่นนี่รุ่นนี้อย่างงี้ๆนะ แต่ก็ศึกษามาพอสมควรแล้ว คุณพี่พนักงานก็ยังไม่สนใจค่ะ เอาน่ะเค้าคงคิดว่ามาดูเฉยๆ ซักพักก็ เจ้แกไม่มาถามจริงๆแฮะ เลยเดินไป เค้าเตอร์
พี่คะซื้อไอแพทมินิ 3 ค่ะ มีสีอะไรบ้างคะ เจ้คนที่ถามก็ทำหน้า งงๆ แล้วก็เลยให้เดินเข้าไป พนง หาอีกคนมา
พนง:ลูกค้าจะเอาสีอะไรคะ
นี่หันไปถามแฟน เอาอะไรเธอรีบๆเลือก (หน่าเริ่มเหวี่ยง)
แฟน :สีทองครับ
พนง: สีทองไม่มีค่ะ
นี่คิดในใจ แล้วตอนถามเจ้ไม่บอกอ่ะ ว่ามันหมด ฮ่วยยยย (อิฉันเริ่มหงุดหงิดขึ้นมาอีก 1 เลเวล)
จากนั้นก็โอเค ถามความจุ โน่นนี่ สรุปได้สีขาวมา พนักงานก็ให้เชคเครื่องตรงอีกเคาเตอร์.  อิฉันก็ยืนรอค่าาาา จนเจ้คนขายเค้าตามพนักงงานอีกคนมา เชคเครื่องให้ลูกค้าหน่อย ก็โอเคผ่านไป ..กลับมานังแฟนก็โหลดเกมสบายใจไป นี่ก็กินยา หลับเป็นตายยย

นี่แค่ตัวอย่างที่รู้สึกฝังใจค่ะ ว่าทำไมถึงไม่ค่อยสนใจ ลค ที่ดูเด็กๆ T_T แบบดูเหมือนดูเล่นๆ ไม่มีเงินซื้อ ไม่ได้ซื้ออย่างงี้หรอคะ น้องเสียจุยนะน้องเสียจุย มีใครเคยเจอแบบนี้กันมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่