ระบบการต่อคิวของร้าน shabushi buffet แบบนี้ถูกแล้วหรอคะ ?

คือว่าวันนี้ไปร้าน Shabushi buffet มาค่ะ เราเป็นคิวที่ 17 บนป้ายไฟเป็นคิวที่ 16 พนักงานบอกว่าเป็นคิวต่อไปค่ะ แต่อยู่ดีๆ พนักงานกลับเรียกคิวที่ 15 มาก่อน โดยให้เหตุผลว่าคิวที่ 15 ให้เพื่อนมารอก่อน เราก็ไม่รู้รายละเอียดค่ะว่าให้เพื่อนมารออะไรยังไง แต่บนป้ายไฟแสดงแล้วว่าเป็นคิว 16 ยังไงเราก็สมควรได้ต่อจาก 16 เราเลยขอพบผู้จัดการร้าน เค้าบอกว่าทางร้านมีระบบให้ย้อนคิวได้ แต่ต้องไม่เกิน 10 คิว และต้องมาเป็นคิวที่ 2 ต่อจากคิวที่มีอยู่คิวแรก แต่ทางผู้จัดการเค้าก็ขอโทษ เพราะถึงจะย้อนคิวได้ เราก็เป็นคิวแรกที่มีอยู่ตอนนั้น เราคิดว่าสมมติว่าถ้าเราเป็นคิวที่ 18 เราก็ไม่พอใจอยู่ดีที่ให้คิวที่ 15 มาก่อน มันไม่ค่อยยุติธรรมเท่าไหร่ ระบบการต่อคิวแบบนี้ถูกแล้วหรอคะ ?

ป.ล. เราจองแบบโต๊ะเหมือนกับคิวที่ 15 ค่ะ ถ้าในกรณีคิวที่ 15 จองแบบบาร์ เราเข้าใจค่ะ อันนี้ให้ก่อนก็เป็นเรื่องปกติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่