อยากให้ทางเดินเป็นถนนจะทำอย่างไรดี อีกคนนึงไม่ยอม (แง่กฎหมาย)

พอดีทางเข้านบ้านมันลำบากมากครับ ทางเดินตรงนี้เขาเดินมากันตั้งแต่ปู่ย่าตายายเป็นร้อยๆปี พ่อผมกับคนที่อาศัยระแวกนั้นก็อยากให้เป็นทางถนนมีรถสัญจรเข้ามาได้ แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า สมมติที่ดินของป้าเอะ เข้าอยู่ตรงกลาง เขาไม่ยอมให้ครับ ทั้งที่ได้รับงบก็แล้ว ผู้ใหญ่บ้านพา สจ. มาพูดก็ไม่ยอมให้ นายก อบต ท่จะทำให้นั้นก็ไม่ยอมอีก ขอซื้อก็ไม่ยอมขายครับ
............................................
ผมอยากรู้ว่าจะต้องทำอย่างไรดีครับ เพราะไม่งั้นคนข้างในเขาลำบาก เวลาหน้าฝน ทางเละเป็นโคลน รถมอไซต์ขับสวนกันก็ไม่ได้ เวลาฝนตกน้ำท้วมงูก็ผ่านไปมา
..................................
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่