ใครพอจะใช้โปรแกรม Dev c++ เป็นบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คือหนูต้องส่งงานคอมพิวเตอร์อ่ะค่ะ ถ้าไม่ส่งครูเค้าจะให้ติด ร ครูเค้าบอกว่า ให้โหลดโปรแกรมDev C++ มาแล้วก็ทำแบบฝึกหัดตามที่ครูสั่ง
ในใบงานที่3 ให้ทำแล้วก็แคปหนาจอนั่นแหละส่งครูเป็นใบงานที่ 3 คือใช้ไม่เป็นเลยอ่ะค่ะ ครูให่หาข้อมูลเอาในอินเทอร์เนต
ใครพอจะมีรุปที่แคปหน้าจอแล้วหรือวิธีช่วยได้บ้างคะ

1. โปรแกรมแสดงข้อความ “Thoengwittayakhom School”
2. โปรแกรมแสดงผลบวกของเลขจํานวนเต็ม 2 จํานวน (รับเลขมาจากแป้นพิมพ์)
3. โปรแกรมแสดงแม่สูตรคูณ (แม่สูตรคุณรับมาจากแป้นพิมพ์)
ขอขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่