จากคลิปอไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย อยากให้เสนอแก้ไขกฎหมายเรื่องการจับหมวกกันน็อค ต้องใช้ สองหมื่นรายชื่อ ใครเห็นด้วยบ้างครับ

ผมว่า พรบ จราจรข้อนี้ มีปัญหา ทั้งตัวกฎหมายและ การบังคับใช้ เพราะจริงๆแล้ว ให้มีการตักเตือนได้
แต่ผมไม่เคยเห็นการตักเตือนเลย ไถตังอย่างเดียว ประโยชน์จึงตกกับเจ้าหน้าที่มากกว่าประชาชน
อยากให้มีการแก้ไขกฎหมายข้อนี้ครับ เพราะประชาชนชนเดือนร้อน ชอบจับแต่มอเตอร์ไซค์ คนขับมอไซค์ ก้อไม่ค่อยมีตังอยู่แล้ว
ยังจะมาไถอีก ตามกฎหมายแล้วถ้ารวบรวมชื่อได้สองหมื่นรายชื่อ สามารถยื่นแก้ไขกฎหมายได้นะ
ใครเห็นด้วยบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่