เหงาบ้างไหมครับเวลามาทำงานไกลบ้าน

ส่วนตัวเริ่มออกจากบ้านที่ลำปาง มาเรียนต่อที่กรุงเทพ3ปี พอจบก็ไปเป็นทหารเกณฑ์ที่อุตรดิตถ์6เดือน ปลดประจำการก็ไปทำงานที่อยุธยา2ปีกว่า แล้วก็ย้ายไปโคราชอีก2ปีกว่า ปัจจุบันมาทำงานที่อุดร บางครั้งก็มีอารมณ์เหงาๆบางเหมือนกัน  ปีหนึ่งก็กลับบ้าน2-3ครั้งแหละครับ อยากรู้เพื่อนๆมีความรู้สึกเหงาหรือคิดถึงบ้านเหมือนกันบ้างไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่