[CR]ทริปสั้นๆตะลุยเดี่ยวเที่ยวตลาดน้ำคลองบางหลวง

วันนี้มีเวลาเลยอยากหาที่เที่ยวไกล้ๆที่พัก แล้วก็ไกล้ที่พักตัวเองด้วย555 ก็สรุปได้ว่าที่นี่แหละควรค่าแก่การไปพักผ่อน_ตลาดน้ำคลองบางหลวง Klongbangluang Market ก็เริ่มออกเดินทางขึ้นรถเมล์มาลงจรัญสนิทวงศ์ซอย3 แล้วเดินไปสุดซอยเลยหรือจะใช้บริการพี่วินก็แล้วแต่สะดวกครับ ไม่นานก็มาถึงแล้วคลองบางหลวงๆๆๆๆๆ บรรยากาศคล้ายกับตลาดแห่งนึงที่ราชบุรีแต่ที่นี่ไม่คึกคักเท่าแต่มีเสน่ห์ชวนให้นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติมาเที่ยว คนไทยอาจจะรู้จักน้อยส่วนใหญ่เป็นฝรั่ง

ตามรายงานที่นี่มีชื่อเสียงด้านการแสดงหุ่นละครเล็กจัดการแสดงให้นักท่องเที่ยวได้ชมกันฟรี

หลังจากดูการแสดงเสร็จก็ได้เวลาเสพงานศิลครับ ที่นี่มีงานศิลให้เลือกชมตามใจชอบครับ มีศิลปินมานั่งวาดโชว์ผลงานด้วย

นอกจากนี้ที่นี่ยังมีมุมให้จิบชากาแฟดูงานศิลไปเลือกซื้อหนังสือหรือโปสการ์ด ของขายก็แบบโบราณๆ มีขนมไทยๆให้เลือกลองชิมซื้อหากลับบ้านด้วย ผมนี่นั่งกินเตี๋ยวริมคลองได้ฟิลสุดๆ

ผมใช้เวลากับที่นี่2ชมครับ เป็นตลาดชุมชนเล็กๆเดินแป้บเดียวก็ทั่วแล้ว ที่นี่เหมาะสำหรับคนที่ชอบบรรยากาศอนากนั่งชิลๆเพลินๆเสพงานศิลมากกว่า ใครพอมีเวลาผ่านมาแถวนี้ก็ลองมาเดินดูได้ครับ รับรองคุ้มค่าที่ได้แน่นอนครับ

ติดตามภาพสวยๆเพิ่มเติมและทริปแบ้คแพคได้ที่นี่ครับ
https://www.facebook.com/journeytotravel
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่