เสียรู้ให้กับเซลล์บัตรเครดิต

กระทู้คำถาม
เพราะต้องการช่วยเซลล์แท้ๆจึงสมัครบัตรเครดิตCitibank ROP( ใจจริงอยากถือแค่Citi M Visa Select Signature. ใบเดียว) แต่ก็ได้ถามเรื่องFee ว่า ถ้าใช้Citi M Visa ถึง 300,000. บาท บัตรROPจะยกเว้นอัตโนมัคิด้วยหรือไม่ เซลล์บอกว่ายกเว้นให้ มาวันนี้บัตรได้รับการอนุมัติ จึงโทรไปถามCC เรื่ิองFee ใบที่2   CC. บอกว่า ใบที่2ต้องมียอดตามเกณฑ์ด้วยจึงจะยกเว้นให้. เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "อย่าไว้ใจเซลล์มากเกินไป ควรสอบถาม CC ให้แน่ชัดดีกว่า" แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ คงถือไปก่อน เพราะส่วนตัวไม่ค่อยบินการบินไทยจึงไม่ค่อยสะสมไมล์  ส่วนตัวชอบAirasia เพราะราคาถูก (ถือบัตรKbank แอร์เอเชียอยู่ด้วยค่ะ) ใครใช้ Citibank ROP ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าใช้อย่างไรให้เกิดประโยชน์ ขอบพระคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่