ทำไมจนถึงเดี๋ยวนี้แล้วเหล่าเกมเมอร์ก็ยังนิยมใช้ Windows 7 มากกว่า 8/8.1

เป็นข้อสังเกตที่ผมพบเห็นมาด้วยตัวเองนะครับ
บรรดาพรรคพวกหรือเพื่อนๆที่นิยมเล่นเกม ผมเห็นเค้าใช้แต่ Windows 7 กันทั้งนั้น
ผมไม่เคยเห็นเพื่อนคนไหนที่ใช้ Windows 8 หรือ 8.1 ซักคนเดียว
ส่วนมากที่เห็นก็จะเป็น Windows 7 Ultimate แต่อีกส่วนหนึ่งก็ใช้ Windows 7 Pro
เท่าที่ลองสอบถามดูเขามักจะบอกว่า Windows 7 ลงเกมแล้วเล่นได้หมด ดีกว่า Windows 8/8.1 ที่บางเกมจะลงแล้วเล่นไม่ได้
ส่วนอีกหลายๆคนที่ใช้ Windows 7 เล่นเกมผมไม่ได้ถาม แต่เอาโดยสรุปคือผมงงครับว่า Windows 8/8.1 มันก็ออกมานานแล้วแต่ทำไมผมกลับเห็นมีแต่คนใช้ Windows 7 เล่นเกมกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่