รบกวนผู้รู้เรื่องไฟฟ้าชี้แนะด้วยครับ ดัดแปลงหลอดโคมไฟ

กระทู้คำถาม
ผมจะเปลี่ยนหลอดไฟที่โคมไฟ ดังรูป

ไปหาทุกที่ก็ไม่มีที่ไหนจำหน่าย เลยซื้อหลอดไฟแบบใกล้เคียงมาดัดแปลงขั้วใส่แทน ดังรูป

ผลออกมาตอนแรกก็ติดสว่างดี แต่ผ่านไป 1 นาที ก็กะพริบ เลยแกะโคมออกมาดูอีกรอบ ก็เจออุปกรณ์ดังรูป

อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนค่าของเจ้า 2ตัวนี้ด้วยหรือเปล่าครับ (ผมตัดออกต่อตรงก็กะพริบทันทีเลยแย่กว่าเก่า)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่