เรียนจะจบแล้ว เลือกสาขาที่จะเรียนไม่ถูก ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีชาวพันทิพนะค่ะ
เข้าเรื่องเรยค่ะ คือเราอายุ 18แล้ว เรียบจะจบ ปวช.ปี3แร้วค่ะ(เราเรียนสายอาชีพ)  สาขาที่เรียนคืออาหารและโภชนาการค่ะ เราจะต่อ ปวส. แต่ไม่รู้จะเรียนอะไรดี (อยากเปลี่ยนสาขาเรียนเพราะรุ้สึกว่า สาขานี้ไม่ใช่สำหลับเรา) เรยอยากรู้ว่าเราจะเรียนอะไรดี ระหว่างคอมพิวเตอร์ธุรกิจ กับ เทคโนโลยีสาระสนเทศ เราลังเร อยากเรียนทั้งสองสาขา ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ว่าเรียนอะไรจบเเร้วทำงานอ่ะไร แร้วอันไหนหางานง่ายกว่ากัน (ขอบคุณสำหลับทุกความคิดเห็นนะคะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่