เที่ยวสัตหีบ

สวัสดีครับชาวพันทิป ผมแพลนว่าจะไปเที่ยวสัตหีบกับแฟน 2 คนครับ เลยอยากถามว่า สัตหีบมีอะไรที่ห้ามพลาดที่จะไปครับ แล้วก็ไปยังใง แล้วอยากทราบเรื่องการเช่ามอเตอร์ไซด์ขับเล่นรอบเมืองด้วยครับ มีดังนี้นะครับ

1.ที่เที่ยวห้ามพลาดที่สัดหีบ ต้องไปที่ไหนบ้าง
2.เบอร์โทร หรือ ชื่อบริษัท รถตู้ อนุเสาวรีย์-สัตหีบ ขึ้นที่ไหนครับจากอนุเสาวรีย์ แล้วบอกคนขับลงตรงไหนครับ อยากได้ไกล้ที่เช่ามอเตอร์ไซด์ครับ
3.การเช่ามอเตอร์มีร้านไหนแนะนำมั้ย อยู่โซนไหนบ้าง
4.ตลาด อาหารการกิน ร้านไหนดี บอกชื่อร้านได้เลยครับ เดี๋ยวผมหาตำแหน่งเอง

ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบทุกๆคนเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่