[บัตรเครดิต KBANK] ทำไมชำระบัตรเครติดตามกำหนดวันที่เคาเตอร์เซอร์วิส ต้องชาร์จค่าดอกเบี้ยด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ปกติผมชำระบัตรเครดิตตรงตามวันที่ระบุในใบเรียกเก็บ
ซึ่งที่ผ่านมาทุกธนาคารที่ผมมีบัตรหรือแม้แต่ของ KBANK เองก็ไม่เคยมีปัญหาการชาร์จดอกเบี้ยล่าช้าเลย
แต่มารอบบิลนี้ โดนเก็บทั้ง ๆ ที่ก็ไปจ่ายวันตามกำหนดเหมือนเดิม
คอลเซนเตอร์ให้เหตุผลว่าเพราะไปชำระที่เคาเตอร์เซอร์วิสเงินเข้ามาหลังจากวันที่ชำระหนึ่งวันเลยมีค่าดอกเบี้ย
อย่างนี้น่าจะมีบอกนะครับว่าถ้าจะชำระช่องทางของเคาเตอร์เซอร์วิสหรือที่อื่นที่ไม่ใช่ KBANK ต้องจ่ายก่อนกี่วัน กี่วัน
ที่ข้องใจเพราะที่ผ่านมาก็จ่ายแบบนี้ตลอด ไม่เคยมีเรียกเก็บ
เฮ้ออออ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่