ช่วยแนะนำมือใหม่เรื่องการเปลี่ยนมือเบรค (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า) หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมได้จักรยานมาคันนึง น่าจะเป็นทัวร์ริ่ง อยากจะแต่งให้มันสวยๆอ่ะครับ ทีนี้มือเบรคตอนนี้ใส่เป็นรุ่นนี้อยู่น่ะครับ ชื่อรุ่นน่าจะเป็น Shimano Nexave 3x7-ST-T300 ดังรูปน่ะครับ

ตอนนี้มันก็ใช้งานได้ดีนะครับ เพียงแต่มีรอยแตกชำรุดและเก่าไปหน่อย อยากทราบว่า ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ พอจะมีรุ่นไหนที่เข้ากันได้กับของเดิมบ้างครับ อยากได้แบบที่ดีดีและคล้ายๆของเดิมน่ะครับ พอจะมีรุ่นไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

แล้วพอจะมีร้านเก็บสีซ่อมสีจักรยานแนะนำบ้างมั้ยครับ สีเดิมๆนั้นยังสวยอยู่ครับ และผมก็ชอบมาก เพียงแต่ตามตะเกียบและบางแห่งมันเป็นรอยน่ะครับ อยากเก็บสีเป็นที่ที่ไปโดยไม่ทำสีทั้งหมดเนี่ย ปกติเค้ามีร้านรับทำมั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับทุกท่าน

ขอบคุณมากนะครับทุกท่าน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่