ร้านระเบียง(แสบ)แซ่บ เหม่งจ๋าย ปล้นค่ากาแฟ

ว่าด้วยร้านระเบียงแซ่บ ตรงแถวซอยสถานทูตลาวคะ คือว่าไปกินกาแฟกับเพื่อนตอนกลางวัน เมื่อเรียกเช็คบิลก็รู้สึกว่าราคาของกาแฟดอยช้าง ชาเขียว และอื่นๆ ราคาแพงกว่าเดิมแก้วละ 20-30บาท แล้วเราสั่งไป6แก้ว คิดดูว่าได้ไปเท่าไหร่? คือไปกินล่าสุดก็ราคาตามเมนู 60-80บาท ก็พอรับได้ แต่คราวนี้มันเกินไปจริงๆ ก็เลยถามที่ร้าน คุยไปคุยมาบอกว่าคิดเงินผิดก็บอกราคามาใหม่ แต่ดูยังไงก็ไม่ตรงกับเมนูจริงๆ เลยให้ชายร่างใหญ่3คนเข้าไปในร้าน สุดท้ายบอกว่าที่เราดูเมนูคืออันเก่า ราคาไม่อัพเดท สงสัยเด็กที่ร้านหยิบให้ดูผิด ขุ่นพระ!!! มีงี้ด้วย แต่เอ๊ะ!!วันก่อนก็สั่งเล่มนี้ไม่เห็นมีปัญหา และชอบร้านนี้นะคะ น่านั่ง กาแฟ ชา เครื่องดื่มอร่อยใช้ได้ ซึ่งพวกเราไม่เกี่ยงเรื่องราคาอยู่แล้ว...เลยอยากจะเตือนว่าถ้าไปร้านระเบียงแซ่บ เหม่งจ๋าย ก็ดูบิลดีๆนะคะ เพราะระวังเจอโกงแบบเนียนๆอย่างพวกเราค่ะ และถ้ากะรวยทางลัดด้วยวิธีแบบนี้ระวังไม่เจริญนะคะ

ปล.ถึงจะเป็นเพียงเงินทีเล็กน้อย แต่ถ้าทำแบบนี้กับลูกค้าคนอื่นๆอีก ก็ไม่ไหวนะคะ คุณรวยแต่ลูกค้าเดือดร้อน!!!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่