ขออีกกระทู้กะว่าจะสุดท้าย มีใครติดตามการเมืองสมัยท่านนายกสมัครได้ไหมอ่ะครับ

กระทู้สนทนา
ตามนั้น ท่านว่านายกสมัครนิสัยไปทางไหนใครจำได้บ้าง ช่วงเป็นนายกมีการปะทะคารมนักข่าวบ่อยมาก อารมณ์รุนแรง คล้ายๆใครสักคน(จำไม่ได้และไม่ต้องตอบนะ)  แต่รู้ว่าตอนนั้นพวกโลกสวยด่านายกสมัครเยอะมาก เรื่องความโกรธ อารมณ์รุนแรง ไม่มีวุฒิภาวะต่างๆนา  คอลัมน์สิสต์สื่อด่าหมด  ผมแค่นึกถึงความหลังวันวาน คิดถึงลุงหมัก  ใครที่ทันยุคนายกสมัคร คงจะทราบดีว่านายกสมัครโต้เถียงกับนักข่าวบ่อยมาก บางทีคำรุนแรงเลย ท่านไม่เคยมีประวัติคอรัปรัปชั่น จะมีก็เรื่องโมโหง่าย  แล้วตอนนั้น ไม่ค่อยมีใครชื่นชมอะไรท่านเลยนะครับ ว่าท่านเป็นชายชาตรี คนตรงคนซื่อ หรือไปด่า นักข่าวยั่วคำถาม นักข่าวกวนเท้า อะไรแบบนี้แปลกดี คงเพราะท่านอยู่ฝ่ายระบอบทักษิณ หรือเปล่า  มันเลยผิดๆไปหมด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น