รายการไหนที่กระแสใน pantip ต่างจากกระแสนอก pantip ที่เพื่อนๆพบเจอคะ

.

ของเราคือ "รายการครัวคุณต๋อย" ค่ะ  ในพันทิปมีกระทู้บ่นรำคาญ
มีกระทู้บ่นไม่ชอบ อยากให้ช่องเอาออกจากผังแทบทุกวัน มีกระทู้วิจารณ์ถึง
ความไม่เหมาะสมของพิธีกร การทานอาหารที่ดูไม่สุภาพออกรายการ

แต่ในชีวิตจริงเราเห็นคนดูรายการนี้กันเยอะมากกกกกกกกกๆๆ
ที่บ้านเรา แม่กับน้าเราชอบดูมากค่ะ ได้เคล็ดลับจากรายการไปปรับใช้เวลาทำกับข้าว
แถวบ้านเราพอถึงเวลาที่รายการนี้มา แม้จะดูช่องอื่นอยู่ ก็จะเปิดมาดูครัวคุณต๋อยกันค่ะ
ไม่นับแม่ค้าในตลาด ที่เวลาเราไปจ่ายตลอดตอนบ่าย ก็เห็นเปิดครัวคุณต๋อยกันหลายร้าน

กระแสรายการนี้ในชีวิตจริงรอบตัวเราแตกต่างจากพันทิปมากๆค่ะ  

แล้วเพื่อนๆล่ะค่ะ มีรายการอะไรบ้าง ที่กระแสในพันทิปต่างกับกระแสรอบตัวในชีวิตจริง
แสดงความคิดเห็น