การขอวีซ่านักเรียนเยอรมันของคนสัญชาติอเมริกัน

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนถามนะคะ ต้องการรู้มาก
พอดีเป็นคนสัญชาติอเมริกันค่ะ แล้วจะไปเรียนที่มิวนิว เยอรมัน โทรไปหาสถานที่เค้าบอกว่าให้ไปทำวีซ่าต่อที่นั่น เป็นเหมือนกงสุลกากรหรือ immigration ซักอย่าง อยากทราบว่าที่มิวนิคมีที่ทำวีซ่าแบบนี้ใช่มั้ยคะ แล้วถ้าอย่างเราอยู่ในเมืองไทยจะทำไปจากที่นี่เลยได้มั้ย? ขอบคุณมากค่ะ

สถานทูตเยอรมันเรื่องวีซ่าโทรติดยากมากค่ะ ไม่รู้จะโทรติดอีกเมื่อไหร่ รบกวนทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่