ตามแผนนี้ Munic-Fussen-Paris 9 วัน รบกวนตรวจสอบด้วยครับ

วางแผนคร่าวๆจะเดินทางตุลานี้ครับ นั่งเอทิฮัดไปลงมิวนิค ถึงช่วงสายๆ
Day 1      Munic  เดินเล่นในเมือง
Day 2     ไป Fussen เที่ยวปราสาทดิสนีย์  
Day 3     เก็บตก Munic
Day 4     นั่งรถไฟเข้า Paris
Day 5-7  Paris
Day 8     Paris-Bkk.

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ
1. ได้ตั๋วไป-กลับ มิวนิค 17,000.- แต่ถ้าลงมิวนิค กลับจากปารีส 21,000.- ตามแผนที่วางไว้คิดว่าเส้นทางไหนคุ้มกว่ากันครับ
2. ถ้าผมเพิ่มวันอีก 1-2 วัน  ก่อนออกจากมิวนิคผมไปค้างฮอลสแตท 1 คืน  แล้วค่อยกลับมาขึ้นรถไฟเข้าปารีส จะเหนื่อยเกินไปมั๊ยครับ
    หรือควรตัด Fussen,ปราสาทดิสนีย์ออก แล้วเข้าฮอลสแตทที่เดียวจะดีกว่า
3. มีเวลาเที่ยวมิวนิค 3 วัน, ปารีส 4-5  วันเต็มๆ  พอมั๊ยครับ เป้าหมายหลักๆก็หอไอเฟล,ถนนชองเอริเซ่ย์,พิพิธภัณฑ์ลูฟท์,แวร์ซายน์,ชอปปิ้ง LV
4. อากาศช่วงเดือนตุลา น่าจะสบายๆไม่หนาวเกินไปใช่มั๊ยครับ  
5. หากมีที่น่าสนใจๆ เพิ่มเติม แนะนำด้วยครับ สามารถใช้เวลาเต็มที่ได 8-10 วัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่