อยากพาคุณแม่ไปเที่ยวเกาหลีค่ะ ขอคำแนะนำ

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอรบกวนเพื่อนๆห้องบูลฯนะคะ เรื่องมีอยู่ว่า

ตอนนี้โปรตั๋วเครื่องบิน Air Asia มันล่อตาล่อใจเรามากกกก เลยกับตั๋วไป-กลับโซล ประมาณ 9000 บาทต่อคน

เราเลยอยากพาแม่ไปเที่ยวต่างประเทศดูบ้าง ช่วงวันที่ 20-25 มกราคม 59

เราพยายามชักแม่น้ำทั้ง5 เพื่อโน้มน้าวให้แม่ยอมไปเที่ยวกับเราจนสำเร็จ (ปกติแม่ไม่ยอมไปไหนง่ายๆ อิอิ) อมยิ้ม13

ตอนนี้เราดีใจม๊ากกกก แต่พอคิดไปคิดว่าก็แอบกังวลอยู่ เลยอยากปรึกษา เพื่อนๆพี่ๆดู ค่ะ
1. ตั๋วเครื่องบินที่ต้องจอง ต้องจองข้ามปี เลยแอบกังวลว่าจะมีปัญหาอะไรมั้ย เราควรจองตั๋วตอนนี้เลย หรือรอโปรฯหน้าดี

2. เราไม่เคยเที่ยวต่างประเทศเลย ควรไปกับทัวรหรือป่าวคะ แต่ในใจเราอยากไปเองมากกว่า

3. ตม.เกาหลีนี่ต้องเตรียมรับมือยังไงคะ ถ้าเค้าไม่ให้เข้าประเทศขึ้นมาทำไงดี แม่พูดอังกฤษก็ไม่เป็น เราก็พูด ฟัง ไม่ค่อยแข็งแรง พอจะมีคำแนะนำมั้ยคะ

4. แม่เราอายุ 55 ปี เป็นโรคเบาหวาน บางทีท่านก็เหนื่อยง่าย เดินทางไกลแบบนี้จะเป็นอันตรายมั้ยคะ

5. เราตั้งงบประมาณไว้ 50000 ไม่ทราบว่าเพียงพอมั้ยคะ (รวมทั้งทริปคะ) เราแอบกังวลเพราะแม่บ่นๆว่าเงินเก็บเอาไว้สร้างบ้าน เอาไปเที่ยวนี่แทบหมดตัวเลย แอบเสียใจร้องไห้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ตอนนี้สับสนตัวเองเหลือเกิน
นานาเรียน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่