เครื่อง Smart Phone รุ่นเก่าที่มี ควรจะอัพ rom เป็น 4.4.4 (KitKat) ไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ
คือผมมีเครื่องเก่าอยู่คือ Samsung Galaxy S1 กับเครื่อง Acer A500 อยู่
กำลังคิดว่าจะเอามาใช้ประโยขน์แต่ด้วย Rom เป็นตัวเก่าอยู่
Samsung Galaxy S1 น่าจะเป็น Android 2.3 ส่วน
Acer A500 น่าจะเป็น Android 4.1
ผมก็เลยลองหา Rom ดูเพื่อจะมี Rom อะไรน่าสนใจ
แต่ก็เห็นว่าเครื่องทั้ง 2 รุ่น มี Rom ที่เป็น 4.4.4 (Kitkat) ด้วย
+++ผมรบกวนขอคำแนะนำว่าผมควรอัพไหม+++
หรือถ้ามีข้อมูลบอกว่าเครื่องรุ่นประมาณไหนถึงจะใช้งานพอได้
เช่น ต้อง CPU 1Ghz ram 512 ก็พอนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่